สมาคมกีฬาฯ กทม. มอบเงินอัดฉีดนักกีฬา
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดกรุงเทพมหานคร (SAB) มอบเงินรางวัลให้ นาย อดิเทพ มารจรูญ และ นางสาว ภูมิรพี เพ็ชรอุไร ตัวแทนนักกีฬามวยไทยสมัครเล่น รายการชิงแชมป์โลก 2020 ณ กรุงเทพมหานคร
โดยมี นายพิชญา นาควัชระ นายกสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดกรุงเทพมหานคร และ นายดำรง รื่นสุข เลขาธิการสมาคม ร่วมแสดงความยินดีและมอบเงินรางวัลให้กับนักกีฬา เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการทำผลงาน
![อดิเทพ มารจรูญ คว้าเหรียญทองจากรุ่น 45 กิโลกรัม](https://i0.wp.com/new.sab.or.th/wp-content/uploads/2022/07/อดิเทพ-มารจรูญ.jpg?resize=540%2C551&ssl=1)
ซึ่งในการแข่งขันครั้งนี้ นักกีฬาจากกรุงเทพมหานคร สามารถคว้าเหรียญรางวัลได้ 1 เหรียญทอง จากรุ่น 45 กิโลกรัม 1 เหรียญเงิน จากรุ่น 48 กิโลกรัม และ 1 เหรียญทองแดง จากรุ่น 51 กิโลกรัม
![](https://i0.wp.com/new.sab.or.th/wp-content/uploads/2022/07/ยกน้ำหนักโลก-2564.jpg?resize=768%2C432&ssl=1)
นอกจากนี้ นายกสมาคมฯ ยังได้มอบเงินรางวัลให้กับผู้แทนนักกีฬายกน้ำหนัก จาการแข่งขันรายการยุวชนชิงชนะเลิศแห่งโลก ประจำปี 2564 ณ ประเทศซาอุดิอาระเบีย ที่สามารถทำผลงานดีเยี่ยม คว้า 1 เหรียญทอง 1 เหรียญเงิน และ 3 เหรีญทองแดง อีกด้วย
ซึ่งคณะนักกีฬายกน้ำหนักกำลังเก็บตัวฝึกซ้อมเตรียมทีมชาติไทย เพื่อพัฒนาประสิทธิภาพด้านสมรรถภาพร่างกาย และเทคนิคการยกน้ำหนัก ณ จังหวัดเชียงใหม่
“ฟลุ๊ค” ปัฐษพงษ์ ทองสุก เจ้าของผลงาน 1 เหรียญทอง 1 เหรียญเงิน 1 เหรียญทองแดง จากการแข่งขันกีฬายกน้ำหนัก รายการยุวชนชิงชนะเลิศแห่งโลก ประจำปี 2564 ณ ประเทศซาอุดิอาระเบีย
ปัจจุบันกำลังศึกษาอยู่ชั้น ม.6 โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร เริ่มเล่นกีฬายกน้ำหนักเมื่อปี 2561 โดยมี นางสาวอนงค์นช รุ่งหิรัญศักดิ์ เป็นผู้ฝึกสอนคนแรก ก่อนที่จะสร้างผลงานในการแข่งข้น EGAT (อีแกท) ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ระดับยุวชน ได้อย่างยอดเยี่ยม จนได้เป็นตัวแทนทีมชาติไทย ไปแข่งข้นยกน้ำหนักยุวชนชิงชนะเลิศแห่งโลก 2021 พร้อมกับคว้าเหรียญรางวัลมาครองได้สำเร็จ
![“เตย” อาริสรา ไร่ดี รับ 2 เหรียญทองแดง ส่งท้ายศึกยกน้ำหนักยุวชนชิงชนะเลิศแห่งโลก 2021](https://i0.wp.com/new.sab.or.th/wp-content/uploads/2022/07/เตย-อาริสรา-ไร่ดี.jpg?resize=720%2C540&ssl=1)
Comments are closed, but trackbacks and pingbacks are open.